Sử dụng pixel Facebook với Trình quản lý thẻ Google Tag Manager

Thảo luận trong 'Google Analytics' bắt đầu bởi KetHuynh, 30/11/17.

1. KetHuynh

KetHuynh Administrator Thành viên BQT

Nếu bạn đang sử dụng Trình quản lý thẻ của Google để quản lý thẻ cho trang web của mình và muốn cài đặt pixel Facebook, hãy làm theo các bước sau. Tìm hiểu về lợi ích của việc cài đặt pixel Facebook.

Trước khi bạn bắt đầu
    • Đảm bảo bạn có quyền truy cập vào tài khoản Trình quản lý thẻ của Google trên trang web của mình
    Tạo pixel Facebook
    1. Đi tới tab Pixel trong Trình quản lý quảng cáo.
    2. Nhấp vào Tạo pixel.
    3. Đặt tên cho pixel. Bạn chỉ được phép có một pixel cho mỗi tài khoản quảng cáo, do đó hãy chọn tên đại diện cho doanh nghiệp của bạn.

4. Chọn hộp để chấp nhận các điều khoản.
    5. Nhấp vào Tạo pixel.
    Kết nối pixel của bạn với tài khoản Trình quản lý thẻ của Google
    Trước khi bắt đầu, hãy lưu ý rằng khi bạn nhập tài khoản Trình quản lý thẻ của Google và đăng các thay đổi của mình, mọi bản nháp đã lưu từ tài khoản Trình quản lý thẻ của Google cũng sẽ được đăng. Để hoàn tác các thay đổi này, bạn có thể hoàn nguyên về phiên bản trước của Trình quản lý thẻ của Google.
    1. Đi tới tab Pixel
    2. Chọn Thiết lập pixel
    3. Chọn Sử dụng tích hợp hoặc Trình quản lý thẻ

4. Chọn Trình quản lý thẻ của Google

5. Chọn Cài đặt nhanh

6. Chọn tài khoản Google liên kết với tài khoản Trình quản lý thẻ của Google.

Lưu ý: Nếu chưa có tài khoản Trình quản lý thẻ của Google, thì bạn chỉ cần chọn tài khoản Google mà mình muốn liên kết sau khi tạo tài khoản.

7. Nhấp vào tên tài khoản của bạn. Nếu không thấy tài khoản thích hợp trong danh sách, thì có thể bạn cần tạo tài khoản mới trong Trình quản lý thẻ của Google

8. Nhấp vào tên vùng chứa mà bạn muốn sử dụng cho thẻ pixel Facebook của mình. Nếu vùng chứa mong muốn không có trong danh sách, thì có thể bạn cần tạo vùng chứa mới trong Trình quản lý thẻ của Google

Thêm thẻ của bạn (Tùy chọn)
    Tìm hiểu cách thêm, chỉnh sửa hoặc xóa thẻ
    Đăng thay đổi của bạn
    1. Chọn các hộp bên cạnh những thẻ bạn muốn đăng. Thẻ mã cơ sở pixel sẽ được thêm vào theo mặc định. Bạn nên đăng thẻ này để hoàn tất cài đặt pixel trên trang web của mình.
    2. Nhấp vào Đăng

Lưu ý: Theo mặc định, tất cả các thẻ trong tài khoản sẽ được chọn, vì vậy, hãy nhớ bỏ chọn bất kỳ thẻ nào bạn không muốn đăng.
    Nguồn https://www.facebook.com/business/help/1021909254506499